Zazzabi, raɓa, hatsi, da danshi dangi sune kalmomin da muke amfani da su da yawa lokacin da muke magana game da dehumidification. Amma yanayin zafi, musamman, yana da babban tasiri akan ikon tsarin cire humidification don fitar da zafi daga yanayi ta hanya mai amfani. Wannan saboda zafin jiki yana rinjayar dangi zafi da raɓa wanda, hade, zai iya canza tsarin dehumidification.
ZAFIN WUTA NA SHAFIN DANGI DANCI
Zazzabi da zafi na dangi abubuwa biyu ne da ake amfani da su don tantance maƙasudin raɓa na wani yanki da aka ƙayyade (ƙarin kan raɓa a ƙasa). Dangantakar zafi shine adadin ruwa a cikin iska, dangane da cikakken jikewar iska. 100% dangi zafi yana nufin iska ba za ta iya ɗaukar wani tururin ruwa a zahiri ba yayin da 50% na nufin iska tana riƙe da rabin adadin tururin ruwa da yake iya riƙewa. Yawancin mutane suna samun tsakanin 40% da 60% RH don zama "mai dadi".
Yayin da zafin jiki abu ɗaya ne kawai, babban abu ne. Ba tare da canza adadin ruwa a cikin iska ba, rage yawan zafin jiki zai haifar da danshi mai dangi. A wasu kalmomi, idan muka ɗauki ɗakin 80 ° F tare da 40% zafi dangi kuma mu rage shi zuwa 60 ° F ba tare da cire kowane ruwa ba, dangi zafi ya zama 48%. Da zarar ka ƙayyade yanayin da ake ciki da kuma kyakkyawan yanayi, za ka iya ƙayyade wane nau'i da nawa nawa ƙusa, iska, da tsarin dumama / sanyaya zai yi aiki mafi kyau a cikin sararin da kake da shi.
ZAFIN WURI DA RABO
Zazzabi na yanki da raɓa abubuwa biyu ne masu mahimmanci ga waɗanda ke aiki don daidaita matakan zafi. Ma'anar raɓa ita ce wurin da tururin ruwa zai taso cikin ruwa mai ruwa. Idan muka ɗaga ko rage yawan zafin jiki ba tare da cire ruwa ba, wurin raɓa ya kasance iri ɗaya. Idan muka kiyaye zafin jiki akai-akai kuma muka cire ruwa, wurin raɓa ya ragu.
Dew point zai gaya muku matakin jin dadi na sararin samaniya da kuma hanyar dehumidification da ake bukata don cire ruwa don saduwa da yanayin da ake so. Babban raɓa yana bayyana kansa a cikin tsakiyar yamma a matsayin yanayi "mai ɗaure", yayin da ƙananan raɓa na iya sa hamadar Arizona ta jure, yayin da zafin jiki mafi girma yana daidaitawa zuwa ƙananan raɓa.
Fahimtar cewa daidaiton zafin jiki yana da mahimmanci don kiyaye matakin da ya dace na yanayin zafi shine mabuɗin don kiyaye kyawawan yanayi. Kula da zafin jiki mai kyau, samun iska, da dehumidification zai kiyaye yanayin da kuke so.
RAGE DANCI TARE DA DEHUMIDIFICATION
Dehumidification shine hanya mafi inganci da inganci don rage ɗanɗano zafi na yanki. Yin amfani da raɓar raɓa, an ƙera na'urorin cire humidification na inji don tara iska a kan nada zuwa ruwa mai ruwa, wanda za'a iya cire shi daga wurin da ake so. Lokacin da raɓa ke ƙasa da daskarewa kuma injin dehumidifier ba zai iya tara tururi cikin ruwa ba, ana buƙatar na'urar cire humidifier don cire tururi daga iska. Rage zafi tare da dehumidification tsari ne mai sauƙi, amma yana buƙatar cikakken tsarin kula da yanayi. Yin amfani da dumama da kwandishan don sarrafa zafin jiki, dehumidifiers suna aiki a cikin tsarin kula da yanayi don kula da matakan humidification masu dacewa.
Lokacin aikawa: Nov-11-2022